วันอาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม 2566 สาขาวิชาภาษาไทย คณะครุศาสตร์ จัดโครงการพัฒนาศักยภาพและสมรรถนะนักศึกษาภาษาไทย
กิจกรรม เทคนิคการสอนภาษาและวรรรณคดีไทย ณ ห้อง 11408 อาคาร 11 มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์
โดยวิทยากรผู้ทรงเกียรติ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จิรัฏฐ์ เพ็งแดง
และได้รับเกียรติจากรองคณบดีฝ่ายวิชาการ อาจารย์ ดร.ไกรวิชญ์ ดีเอม เป็นประธาน กล่าวเปิดโครงการในวันนี้