วันเสาร์ที่ 28 ตุลาคม พ.ศ.2566 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ จัดกิจกรรมการปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์ในสถานศึกษา ภาคเรียนที่ 2/2566 (นักศึกษาชั้นปีที่ 4) ได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สายทิตย์ ยะฟู คณบดีคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม จากนั้นเป็นการบรรยายให้ความรู้ โดย อาจารย์ ดร.ไกรวิชญ์ ดีเอม รองคณบดีฝ่ายวิชาการ และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุพัฒนา หอมบุปผา คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์